കോ​വി​ഡി​നെ​തി​രേ പോ​രാ​ടാൻ ഇ​ന്ത്യ​യു​മാ​യി കൈ​കോ​ർ​ക്കാ​ൻ ചൈ​ന

0
59

ബെ​യ്ജിം​ഗ്: കോ​വി​ഡ് വൈ​റ​സി​നെ​തി​രേ പോ​രാ​ടു​ന്ന​തി​നാ​യി ഇ​ന്ത്യ​യു​മാ​യി കൈ​കോ​ർ​ക്കാ​ൻ ത​യാ​റാ​ണെ​ന്ന് ചൈ​ന. സ്‌​റ്റേ​റ്റ് കൗ​ണ്‍​സി​ല​രും വി​ദേ​ശ കാ​ര്യ​മ​ന്ത്രി​യു​മാ​യ വാ​ങ് യി ​ഇ​ന്ന​ലെ ഇ​ന്ത്യ​ന്‍ വി​ദേ​ശ കാ​ര്യ​മ​ന്ത്രി എ​സ് ജ​യ​ശ​ങ്ക​റി​നോ​ട് സം​സാ​രി​ക്ക​വെ​യാ​ണ് ഇ​ത്ത​ര​മൊ​രു നി​ര്‍​ദേ​ശം മു​ന്നോ​ട്ടു​വെ​ച്ച​ത്. കോ​വി​ഡി​നെ​തി​രേ​യു​ള്ള പോ​രാ​ട്ട​ത്തി​ല്‍ ഇ​ന്ത്യ വി​ജ​യി​ക്കു​മെ​ന്ന് ചൈ​ന​ക്കു​റ​പ്പു​ണ്ടെ​ന്നും.

കോ​വി​ഡി​നെ തു​ര​ത്താ​നു​ള്ള എ​ന്ത് സ​ഹാ​യ​വും ന​ല്‍​കാ​ന്‍ ത​യ്യാ​റാ​ണെ​ന്നും ചൈ​ന ഇ​ന്ത്യ​യെ അ​റി​യി​ച്ചു. കൊ​റോ​ണ വൈ​റ​സി​നെ​ക്കു​റി​ച്ച് പ്ര​തി​പാ​ദി​ക്കു​ന്പോ​ൾ ചൈ​നീ​സ് വൈ​റ​സ് എ​ന്ന് ഉ​പ​യോ​ഗി​ക്ക​രു​തെ​ന്നും ഇ​ന്ത്യ​യോ​ട് ചൈ​ന ആ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ട്ടു. കൊ​റോ​ണ വൈ​റ​സ് ആ​ദ്യ​മാ​യി ക​ണ്ടെ​ത്തി​യ​ത് വു​ഹാ​നി​ലാ​ണെ​ങ്കി​ലും അ​തി​ന്‍റെ ഉ​ത്ഭ​വം എ​വി​ടെ​യാ​യി​രു​ന്നു​വെ​ന്ന് ഇ​തു​വ​രെ ശാ​സ്ത്രീ​യ​മാ​യി തെ​ളി​യി​ക്ക​പ്പെ​ട്ടി​ട്ടി​ല്ല.

ഈ ​സാ​ഹ​ച​ര്യ​ത്തി​ലാ​ണ് ഇ​ന്ത്യ​യോ​ടും അ​ന്താ​രാ​ഷ്ട്ര സ​മൂ​ഹ​ത്തോ​ടു​മാ​യി ചൈ​ന അ​ഭ്യ​ര്‍​ഥി​ച്ചി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്. ചൈ​നീ​സ് വൈ​റ​സ് എ​ന്ന് പ​റ​ഞ്ഞ് ചൈ​ന​യെ മു​ദ്ര​കു​ത്തു​ന്ന​ത് അ​പ​മാ​ന​ക​ര​മാ​ണ് അ​ത് അ​സ്വീ​കാ​ര്യ​മാ​ണ്. ഇ​ന്ത്യ അ​ത്ത​രം ഇ​ടു​ങ്ങി​യ ചി​ന്താ​ഗ​തി​ക​ളെ എ​തി​ര്‍​ക്കു​മെ​ന്നാ​ണ് വി​ശ്വാ​സ​മെ​ന്നും വാ​ങ് യി ​സം​ഭാ​ഷ​ണ​ത്തി​നി​ടെ പ​റ​ഞ്ഞു.​ഇ​ന്ത്യ അ​ത്ത​ര​ത്തി​ല്‍ വൈ​റ​സി​നെ ചൈ​നീ​സ് വൈ​റ​സെ​ന്ന് ലേ​ബ​ല്‍ ചെ​യ്യി​ല്ലെ​ന്നും അ​ന്താ​രാ​ഷ്ട്ര സ​മൂ​ഹം ഇ​തി​നോ​ട് ഐ​ക്യ​ദാ​ര്‍​ഢ്യ​പ്പെ​ടു​ന്നു എ​ന്ന ശ​ക്ത​മാ​യ സ​ന്ദേ​ശം ന​ല്‍​കു​മെ​ന്നും ജ​യ​ശ​ങ്ക​ര്‍ പ​റ​ഞ്ഞ​താ​യി ഇ​ന്ത്യ​യി​ലെ ചൈ​നീ​സ് സ്ഥാ​ന​പ​തി സ​ണ്‍ വെ​യ്‌​ഡോ​ങ് ട്വി​റ്റ​റി​ല്‍ അ​റി​യി​ച്ചു.